คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับ มูลนิธิฮันส์ ไซเดล (Hanns Seidel Foundation) ได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพผู้นำเยาวชนรุ่นใหม่ใส่ใจท้องถิ่น (รุ่น 3)
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับ มูลนิธิฮันส์ ไซเดล (Hanns Seidel Foundation) ได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพผู้นำเยาวชนรุ่นใหม่ใส่ใจท้องถิ่น (รุ่น 3)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/139/h139-12-04-2018_1050am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับ มูลนิธิฮันส์ ไซเดล (Hanns Seidel Foundation) ได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพผู้นำเยาวชนรุ่นใหม่ใส่ใจท้องถิ่น (รุ่น 3) ระหว่างวันที่ 13 – 15 พฤศจิกายน 2561 ณ เรือนเอื้องคำ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยมีผู้เข้าร่วมเป็นนักเรียน จำนวน 30 คน จาก 4 โรงเรียน ในจังหวัดพะเยา โดยในโครงการมีกิจกรรมที่ปลูกฝังให้เยาวชนร่วมกันวางแผนเพื่อพัฒนาท้องถิ่นของตัวเอง และที่สำคัญคือสร้างเครือข่ายนักเรียนในจังหวัดพะเยาเพื่อการทำงานร่วมกันในอนาคต อันนำไปสู่ปณิธานของมหาวิทยาลัยพะเยา “ปัญญาเพื่อความเข้มแข็งของชุมชน”