คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพสำหรับนักพัฒนา-นักปกครอง (กิจกรรมที่ 3 การอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการเขียนและการนำเสนอโครงการ)
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพสำหรับนักพัฒนา-นักปกครอง (กิจกรรมที่ 3 การอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการเขียนและการนำเสนอโครงการ)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/136/h136-11-28-2018_0505pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพสำหรับนักพัฒนา-นักปกครอง (กิจกรรมที่ 3 การอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการเขียนและการนำเสนอโครงการ) ในวันที่ 28 ตุลาคม 2561 ณ ห้อง ภูกามยาว 6 มหาวิทยาลัยพะเยา โดยได้รับเกียรติจาก ดร.ชยาณัญ มณีวรรณ และ ดร.ณวิญ เสริฐผล เป็นวิทยากรอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการเขียนและการนำเสนอโครงการ โดยมีจุดประสงค์สำคัญ เพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่นิสิต ในการฝึกประสบการณ์วิชาชีพกับหน่วยงานภาครัฐหรือเอกชน ให้มีทักษะ ความรู้ความเข้าใจด้านการเขียนโครงการและการนำเสนอโครงการ