คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพสำหรับนักพัฒนา-นักปกครอง (กิจกรรมที่ 1 การอบรมทักษะการสื่อสารและการพัฒนาบุคลิกภาพเพื่อการปฏิบัติงานอย่างมีประสิทธิภาพ)
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพสำหรับนักพัฒนา-นักปกครอง (กิจกรรมที่ 1 การอบรมทักษะการสื่อสารและการพัฒนาบุคลิกภาพเพื่อการปฏิบัติงานอย่างมีประสิทธิภาพ)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/134/h134-11-28-2018_0241pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพสำหรับนักพัฒนา-นักปกครอง (กิจกรรมที่ 1 การอบรมทักษะการสื่อสารและการพัฒนาบุคลิกภาพเพื่อการปฏิบัติงานอย่างมีประสิทธิภาพ) ในวันที่ 24 พฤศจิกายน 2561 ณ ห้อง ภูกามยาว 3 มหาวิทยาลัยพะเยา โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์นิรมล พรมนิล และ ดร.ธีรุตม์ หมื่นวงษ์เทพ เป็นวิทยากรบรรยาย เรื่องทักษะการสื่อสารและการพัฒนาบุคลิกภาพ เพื่อเสริมสร้างกิจกรรมนอกห้องเรียนที่สามารถเติมเต็มศักยภาพแก่นิสิตของคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ให้มีความพร้อมสู่โลกการทำงาน และพัฒนานิสิตฝึกงาน นิสิตสหกิจศึกษา ให้มีทักษะ ความรู้ความเข้าใจและเป็นการเตรียมความพร้อมก่อนการฝึกประสบการณ์วิชาชีพ