![นิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ในการประกวดไอเดียสร้างสรรค์ ประจำเดือนตุลาคม ในโจทย์ “สร้างสินค้าและบริการ สำหรับสุภาพสตรี”](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/132/h132-11-15-2018_1033am.jpg)
นิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ในการประกวดไอเดียสร้างสรรค์ ประจำเดือนตุลาคม ในโจทย์ “สร้างสินค้าและบริการ สำหรับสุภาพสตรี” ในกิจกรรมประกวดไอเดียสร้างสรรค์ Smart start by GSB Start up ของอุทยาวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยรับรางวัลในพิธีเปิด UP INNOVATIVE STARTUP SPACE GSB INNOVATION CLUB ในวันที่ 8 พฤศจิกายน 2561 ณ อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ มหาวิทยาลัยพะเยา
รายชื่อนิสิตที่ได้รับรางวัล
- นายสิรวิชญ์ บัวบูรพาจารย์
- นายชนสรณ์ สีหมอก
- นายทนงศักดิ์ นิราศ
- นายพงศธร ทรงทอง