คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมพิธีวันพยาบาลแห่งชาติ และวันทันตสาธารณสุข
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมพิธีวันพยาบาลแห่งชาติ และวันทันตสาธารณสุข](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/128/h128-10-19-2018_1059am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย อ.ถิรายุส์ บำบัด ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนิสิตและศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมพิธีวันพยาบาลแห่งชาติ และวันทันตสาธารณสุข ในวันที่ 19 ตุลาคม 2561 เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีที่มีต่อวิชาชีพด้านสุขภาพ และสืบทอดวัฒนธรรมที่ดีของวิชาชีพ ณ ศูนย์การแพทย์และโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา