คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินงาน 15 ปี รัฐศาสตร์พะเยา “ปิ๊กมาป๊ะกั๋น”
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินงาน 15 ปี รัฐศาสตร์พะเยา “ปิ๊กมาป๊ะกั๋น”](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/126/h126-10-16-2018_1137am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินงาน 15 ปี รัฐศาสตร์พะเยา “ปิ๊กมาป๊ะกั๋น” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีและสร้างเครือข่ายระหว่างศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบันและคณาจารย์ รวมถึงเพื่อจัดระดมทุนจัดตั้งสมาคมศิษย์เก่ารัฐศาสตร์ ซึ่งในงานมีการจัดกิจกรรมทำบุญสืบชะตา งานเสวนาเหลียวหลังแลหน้า 15 ปี สาขารัฐศาสตร์ ม.พะเยา และงานเลี้ยงสังสรรค์สานสัมพันธ์น้องพี่รัฐศาสตร์พะเยา 15 ปี “ปิ๊กมาป๊ะกั๋น” ในวันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2561 ที่ผ่าน โดยได้รับความร่วมมือและการตอบรับจากศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบันเป็นอย่างมาก