คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกิจกรรมประเพณีเดินเข้ามหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปี 2561
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกิจกรรมประเพณีเดินเข้ามหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปี 2561](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/121/h121-08-30-2018_0404pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดยรองศาสตราจารย์พรรณยุพา นพรัก คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ พร้อมด้วยบุคลากร คณาจารย์ และตัวแทนนิสิต ร่วมกิจกรรมประเพณีเดินเข้ามหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปี 2561 ในวันที่ 25 สิงหาคม 2561 ที่ผ่านมา เพื่อร่วมเป็นขวัญและกำลังใจให้กับนิสิต พร้อมร่วมเดินเท้าเข้ามหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับนิสิตกว่า 5,000 คน ตามสังกัดเวียงทั้ง 6 เวียง โดยไม่แบ่งแยกคณะ สาขาวิชา เพื่อถวายเครื่องสักการบูชาพระพุทธภุชคารักษ์ พระพุทธรูปประจำมหาวิทยาลัยพะเยา