![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำเสนอความก้าวหน้าโครงการ 1 คณะ 1 โมเดล ต่อคณะกรรมการ MAI มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/119/h119-08-30-2018_1133am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ทำการนำเสนอความก้าวหน้าโครงการ 1 คณะ 1 โมเดลต่อคณะกรรมการ MAI มหาวิทยาลัยพะเยา ในวันที่ 4 สิงหาคม 2561 โดยนำเสนอความก้าวหน้าของโครงการวิจัย “การประยุกต์ใช้แนวคิด “ร้านค้าศูนย์บาท” เพื่อสร้างเสริมการจัดการขยะที่ยั่งยืนในตำบลแม่กา” (เพื่อสนับสนุนโครงการ 1 คณะ 1 โมเดล คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์) ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อนำเนินพันธกิจด้านบริการวิชาการ ตามปณิธาน มหาวิทยาลัยพะเยาที่ว่า “ปัญญาเพื่อความเข้มแข็งของชุมชน”
@green-office