คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืด เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 86 พรรษา
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืด เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 86 พรรษา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/118/h118-08-20-2018_1033am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยตัวแทนบุคลากร ร่วมกิจกรรมร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืด เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 86 พรรษา (12 สิงหาคม 2561) ณ อ่างเก็บน้ำ มหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ รวมทั้งเป็นการสร้างความมีส่วนร่วมของบุคลากร-นิสิต ในการอนุรักษ์และฟื้นฟูทรัพยากรสัตว์น้ำให้ยั่งยืน และเพิ่มปริมาณสัตว์น้ำให้มีความสมบูรณ์ต่อไป
@green-office