หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตฯ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกันจัดโครงการสานสัมพันธ์สิงห์กว๊าน-พิราบขาว
![หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตฯ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกันจัดโครงการสานสัมพันธ์สิงห์กว๊าน-พิราบขาว](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/116/h116-08-16-2018_0446pm.jpg)
หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตฯ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกันจัดโครงการสานสัมพันธ์สิงห์กว๊าน-พิราบขาว ในวันที่ 11 สิงหาคม 2561 ณ อาคารกิจกรรมนิสิต มหาวิทยาลัยพะเยา โดยกิจกรรมดังกล่าวได้ จัดพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง โดยได้รับเกียรติจาก อ.สาริณีย์ ภาสยะวรรณ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนิสิต อ.ถิรายุส์ บำบัด ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและกิจการทั่วไป เป็นประธาน และมีการจัดกิจกรรมเกมส์นันทนาการต่างๆ เป็นกิจกรรมรับน้องอย่างสร้างสรรค์ก่อให้เกิดความสัมพันธ์อันดีงามระหว่างนิสิตชั้นปีที่ 1 ทั้งสองสาขาวิชา และนิสิตรุ่นพี่ อันจะนำพาไปสู่ความสามัคคีในหมู่คณะต่อไป