คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมงานสถาปนามหาวิทยาลัย เนื่องในวาระครบรอบ 8 ปี แห่งการสถาปนามหาวิทยาลัยพะเยา
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมงานสถาปนามหาวิทยาลัย เนื่องในวาระครบรอบ 8 ปี แห่งการสถาปนามหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/105/h105-07-18-2018_1154am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดยรองศาสตราจารย์พรรณยุพา นพรัก คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมงานสถาปนามหาวิทยาลัย เนื่องในวาระครบรอบ 8 ปี แห่งการสถาปนามหาวิทยาลัยพะเยา “8 ปีแห่งปัญญา สร้างสรรค์และพัฒนาสู่ชุมชน” ในวันอังคารที่ 17 กรกฎาคม 2561 ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช