คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการบริการวิชาการเวทีสัมมนาหัวข้อ 921 ปี เมืองพะเยา " 4 ทศวรรษจังหวัดพะเยา : อดีต ปัจจุบันและอนาคต "
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการบริการวิชาการเวทีสัมมนาหัวข้อ 921 ปี เมืองพะเยา " 4 ทศวรรษจังหวัดพะเยา : อดีต ปัจจุบันและอนาคต "](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/103/h103-07-13-2018_0151pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการบริการวิชาการเวทีสัมมนาหัวข้อ 921 ปี เมืองพะเยา " 4 ทศวรรษจังหวัดพะเยา : อดีต ปัจจุบันและอนาคต " ในวันที่ 10 กรกฎาคม 2561 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการกระตุ้นและสนับสนุนความก้าวหน้าขององค์ความรู้เกี่ยวกับเมืองพะเยา ในโอกาสครบรอบ 40 ปี จังหวัดพะเยา และกระตุ้นให้มีการนำความรู้และความเข้าใจที่ได้ นำไปปรับใช้และเอื้อต่อการเผยแพร่ความรู้ความเข้าใจเรื่องราวของเมืองพะเยา ในการนี้ได้รับเกียรติจาก อาจารย์วุฒิชัย ไชยรินคำ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยพะเยา เป็นประธาน รองศาสตราจารย์พรรณยุพา นพรัก คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เป็นผู้กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมเวทีสัมมนา