คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพ กิจกรรมที่ 6 การพัฒนาอาจารย์สหกิจศึกษา
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพ กิจกรรมที่ 6 การพัฒนาอาจารย์สหกิจศึกษา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/101/h101-07-06-2018_0311pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพ กิจกรรมที่ 6 การพัฒนาอาจารย์สหกิจศึกษา โดยคณาจารย์เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการสหกิจศึกษาหลักสูตร “คณาจารย์นิเทศสหกิจศึกษา” รุ่นที่ 7 ในวันระหว่างที่ 2-4 กรกฎาคม 2561 ณ ห้องเจนีวา ชั้น 2 โรงแรมเมอร์เคียว จังหวัดเชียงใหม่ ทั้งนี้เพื่อพัฒนาอาจารย์สหกิจศึกษา และสร้างความรู้ความเข้าใจในการจัดการศึกษาระบบสหกิจศึกษา ตลอดจนเพิ่มจำนวนและสร้างเครือข่ายคณาจารย์นิเทศ ให้กับคณะฯ มากขึ้น และเกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการนิเทศร่วมกันระหว่างผู้เข้าอบรมในแต่ละสถาบัน